Moodle - MKnet

Inna - upplýsingakerfi skóla

Póstur kennara

21. fundur skólanefndar MK

Mættir:

Flosi Eiríksson, Margrét Friðriksdóttir skólameistari,  Anna María Bjarnadóttir, Kristín Laufey Guðjónsdóttir fulltrúi foreldra, Guðlaugur Þór Ingvarsson fulltrúi nemenda, Halldóra Guðmundsdóttir, Gerður Bjarnadóttir fulltrúi kennara, Þóra Elfa Björnsson, Finnur Beck. 

Forfallaðir

Kolbeinn Óttarsson Proppé hefur vikið úr nefndinni vegna annarra starfa. 

Staður:

Skrifstofa MK 

Tími

Kl. 12:00-13:10

Dags.: 

18. janúar 2017

 

Nr. 

Atriði 

Ábyrgð 

Tími 

 

Flosi Eiríksson formaður setti fundinn 

FE 

 

 1.

Rekstraráætlun 2017

MF

 20 mín  

 

Skólameistari fór yfir ýmsa liði í rekstraráætluninni en hún er aðeins á eftir í vinnslu vegna ríkistjórnarskiptanna. Eftir er að fylla endanlega í ýmsa liði.  

 

 

 2. 

Stefnuskjal fyrir 2017-2019

MF 

 20 mín

 

Nýjung er að nú ber framhaldsskólum að skila stefnu skólans og markmiðum til þriggja ára og fá þau síðan samþykkt. Er þetta gert innan A-hluta í Stefnu ríkisaðila, sbr. 31. gr. laga um opinber fjármál.Unnið hefur verið að þessu innan skólans og síðan lagt fram í nokkrum liðum. Hæst ber um breytta kennsluhætti þar sem lögð er áhersla á grunnþætti náms ásamt leikni- og hæfniviðmiðum. Einnig skal stefnt að aukinni hagkvæmni í innkaupum, ekki síst með tilliti til umhverfisþátta. Minnt á að komið er að endurnýjun tækja í verknáminu. Þá fór Margrét yfir nokkra skráða þætti úr markmiðunum sem ætlað er að bæta námið og reksturinn. 

 

 

 3.

Kjötiðnnám

MF

 10 mín

 

Menntamálaráðuneytið hefur ákveðið að leggja fram sérstaka fjárveitingu eða kr. 7 milljónir svo unnt sé að koma námi í kjötiðn aftur í gang en 5 nemendur bíða þess að geta lokið námi og fleiri eru að byrja. Umræður við atvinnulífið eru að fara í gang um hvernig eigi að sinna framtíð þessarar iðngreinar. Var gerður góður rómur að sendingu ráðuneytisins.

 

 

 4.

 Skipunartími skólanefndar

 MF

 

 

 Skiipunartími skólanefndar endar í mars nk. Ráðuneytið mun tilkynna hvernig nefndin verður skipuð næsta tíma tímabil.

 

 

 5.

Önnur mál

 

 

 a.

Skólameistari lýsti nýjung hjá matreiðslunemum að bjóða upp á hádegisverð á þriðjudögun frá 11:20-12:20. Eru allir velkomnir, einnig að taka með sér gesti.

 GÞI

 

 b.

Formaður sendi í vor bréf til annarra skólanefnda í framhaldsskólum á landinu þar sem stungið var upp á ráðstefnu um fjárhagsvanda skólanna. Ákveðið var að geyma þetta aðeins vegna kosninganna en þráðurinn verður tekin upp fljótlega.

 FE

 

 c.

Fulltrúi nemenda sagði frá balli sem haldið verður á vegum nemafélagsins á morgun og ræddi atriði sem varða gæslu á svæðinu. Þá tók fulltrúi foreldra einnig til máls um sama atriði.

 GÞI

 

Þóra Elfa Björnsson ritaði fundargerð

Uppfært þriðjudagur, 20 júní 2017 17:13

Go to top