Moodle - MKnet

Inna - upplýsingakerfi skóla

Póstur kennara

17. fundur skólanefndar MK

 

Mættir:

Flosi Eiríksson, Arnþór Sigurðsson, Halldóra Guðmundsdóttir, Margrét Friðriksdóttir skólameistari, Þóra Elfa Björnsson, Hilma Sól Friðriksdóttir fulltrúi nemenda og Andrés Pétursson. 

Forfallaðir

Kolbeinn Óttarsson Proppé og Finnur Beck boðuðu forföll. Arnþór og Halldóra mættu í þeirra stað. Jóhann Ísak Pétursson fulltrúi kennara var veikur. Fulltrúi foreldra mætti ekki.

Staður:

Skrifstofa MK 

Tími

Kl. 12:00-13:00

Dags.: 

24. febrúar 2016

 

Nr. 

Atriði 

Ábyrgð 

Tími 

 

Flosi Eiríksson formaður setti fundinn.

FE 

 

 1.

Ársskýrsla MK 

MF

30 mín 

 

Skólameistari lagði fram Ársskýrslu MK. Fór í gegnum helstu liði skýrslunnar. Umræða. Stjórnarmenn hrósuðu forsvarsmönnum skólans fyrir vandaða ársskýrslu.

 

 

 2. 

Rekstrarreikningur 2015 

MF 

 

 

Óendurskoðaður rekstrarreikningur MK fyrir árið 2015 er birtur í Ársskýrslunni. Þar kemur fram að halli ársins er rúmar 48 milljónir en heildarrekstrarkostnaður skólans er 1,2 milljarður. Þrátt fyrir að hallinn sé innan 4% viðmiða fjármálaráðuneytis þá segir skólameistari þetta vera óásættanlega niðurstöðu. Skólinn hefur þegar gripið til ýmissa ráðstafana til að rétta reksturinn við eins og kom fram í síðustu fundargerð. Það tekur hins vegar tíma að snúa rekstrinum við og má því búast við að það taki a.m.k. eitt ár að koma skólanum réttu megin við núllið.  

 

 

 3.

Food and Fund 2. mars

MF

 

 

Skólameistari sagði frá opnun Food and Fun hátíðarinnar sem verður í MK miðvikudaginn 2. mars kl.16.00-18.00. Skólanefnd MK sérstaklega boðin velkomin.

 

 

 4.

 Önnur mál

 MF

 

 a.

Opið hús verður í MK fimmtudaginn 10. mars kl.16.30-18.30. Allir velkomnir

 MF

 

 b.

Hilma Sól sagði frá félagslífi nemenda. Mikið um að vera. Söngvakeppni MK nýlokið og verður Hlöðver Smári Oddsson fulltrúi skólans í Söngkeppni framhaldsskólanna. Leikritið ,,Dýrin í Hálsaskógi-fullorðinsútgáfa“ verður frumsýnt 4. mars af Leikfélagi MK. 

 HSF

 

 c.

Arnþór Sigurðsson lagði fram eftirfarandi bókun; ,,Það er áhyggjuefni að ekki verði kennd kjötiðn við skólann á árinu 2016. Veruleg þörf er á að endurskoða kjötiðnaðarnámið í heild sinni í ljósi þessara aðstæðna“ 

 AS

 

Andrés Pétursson ritaði fundargerð

 

 

Uppfært miðvikudagur, 19 október 2016 14:24

Go to top